รับผลิตมาสก์ hydrogel OEM กำลังผลิต 1 ล้านชิ้น/เดือน
October 13, 2026
Skincraftlab
B2B Skincare Manufacturing Expert

What Is This Guide About?
เจาะลึกสายการผลิต hydrogel 1 ล้านชิ้น/เดือน โรงงานจีน MOQ พยากรณ์แบบ rolling เครื่องมือ eye patch และต้นทุนจริงที่แบรนด์ต้องจ่าย
Category
รับผลิตมาสก์ hydrogel OEM
Audience
Brand owners, procurement, R&D
Updated
October 2026
ในการวางแผนกำลังการผลิตปี 2026 ที่โรงงานของเราในจงซาน เราได้จับคู่ทุกชั่วโมงของสายการผลิต hydrogel กับพยากรณ์จากผู้ซื้อที่เข้ามา และมีตัวเลขหนึ่งที่โดดเด่น สายการผลิตอัตโนมัติหนึ่งสายที่เดินสองกะรองรับได้ 1.02 ล้านชิ้นต่อเดือน โดยมีผลผลิตเฉลี่ย 94% ตามบันทึกการผลิตปี 2026 ของเรา นั่นคือตัวเลขจริงที่อยู่เบื้องหลังคำโฆษณา "รับผลิตมาสก์ hydrogel OEM กำลังผลิต 1 ล้านชิ้นต่อเดือน โรงงานจีน" โรงงานส่วนใหญ่พูดถึงตัวเลขนี้ แต่มีไม่กี่แห่งที่แสดงคณิตศาสตร์ของกะให้คุณดูได้
| ตัวชี้วัด | ตัวเลขที่ตรวจสอบได้ (ไตรมาส 1 ปี 2026) |
|---|---|
| กำลังการผลิต hydrogel ต่อเดือน (2 กะ) | 1,020,000 ชิ้น |
| ผลผลิตสายการผลิต, ชิ้นสำเร็จ / ชิ้นที่เคลือบ | 94% |
| MOQ มาตรฐาน (แม่พิมพ์สำเร็จรูป) | 1,000 ชิ้นต่อ SKU |
| MOQ เมื่อใช้แม่พิมพ์สั่งทำ | 5,000 ชิ้นต่อ SKU |
| ระยะเวลาทำแม่พิมพ์ (แม่พิมพ์ใหม่ + อนุมัติตัวอย่าง) | 18–25 วัน |
| ระยะเวลาผลิตจำนวนมากหลังมัดจำ | 22–35 วัน |
| FOB จงซาน / กว่างโจว มาสก์ hydrogel 30g | $0.085–$0.19 / ชิ้น |
| FOB แผ่นแปะใต้ตาแบบมีสารออกฤทธิ์ | $0.055–$0.14 / ชิ้น |
เก็บตารางนี้ไว้ ทีมจัดซื้อที่ยึดตามตารางนี้จะเลิกเถียงเรื่องตัวเลขกลม ๆ แล้วหันมาเจรจาเรื่องแม่พิมพ์ ความน่าเชื่อถือของพยากรณ์ และเงื่อนไขการชำระเงิน ซึ่งเป็นสามสิ่งที่เปลี่ยนต้นทุนจริง
ทำไม 1 ล้านชิ้นต่อเดือนจึงเป็นขั้นต่ำ ไม่ใช่เพดาน และอะไรที่ทำให้มันพัง

กำลังการผลิตไม่ใช่ตัวเลขเดียว แต่เป็น กำลังการผลิต × ผลผลิต × รูปแบบกะ × เวลาสลับผลิตภัณฑ์
เราเดินสายการผลิต hydrogel ด้วยรูปแบบสองกะ (06:00–14:30, 14:30–23:00) พร้อมช่วงเวลาทำความสะอาดประจำวัน 45 นาที ตารางนี้คือสิ่งที่ให้ตัวเลข 1.02 ล้านชิ้น ถ้าเพิ่มกะที่สามจะใกล้ 1.45 ล้านชิ้น แต่ต้องมีพื้นที่เตาอบ curing ซึ่งเรามี และต้องมีเจ้าหน้าที่ QC ซึ่งผู้ซื้อส่วนใหญ่ไม่เคยถามถึง (ใช่ นี่คือส่วนที่ผู้ซื้อมักข้ามและเสียใจทีหลัง กะเพิ่มโดยไม่มี QC เพิ่มก็แค่ของเสียเพิ่ม)
สิ่งที่ทำให้คำอ้าง 1 ล้านชิ้นพังจริง ๆ:
- เวลาสลับผลิตภัณฑ์ ทุกครั้งที่เปลี่ยน SKU บนสายเคลือบใช้เวลา 2.5 ถึง 4 ชั่วโมง ผู้ซื้อที่ผลิต 6 SKU SKU ละ 150,000 ชิ้น จะมีต้นทุนต่อชิ้นสูงกว่าผู้ซื้อที่ผลิต 2 SKU SKU ละ 500,000 ชิ้นมาก
- สารออกฤทธิ์ที่ต้องผสมแบบเย็น สูตรที่มีสารไวต่อความร้อน เช่น hexapeptide-8, โบท็อกซ์เครื่องสำอางเฉพาะที่, กรดแอสคอร์บิก จะทำให้หัวเคลือบช้าลง เพราะไม่สามารถเพิ่มอุณหภูมิ curing ได้ คาดว่าจะสูญเสียกำลังผลิต 10–15%
- รูปทรงแม่พิมพ์สั่งทำ แม่พิมพ์แผ่นแปะตามาตรฐานจะเร็วเสมอ ถ้าสร้างแม่พิมพ์ใหม่สำหรับมาสก์ริมฝีปากตามรูปทรง ต้องบวกเวลาเครื่องมือและคาดว่าชิ้นแรก ๆ 500 ชิ้นจะผลิตช้าในช่วงที่พนักงานปรับ registration
อีกเรื่องที่ทำให้ผู้ซื้อรายใหม่ประหลาดใจ: สายการผลิต hydrogel ไม่ได้หยุดเพื่อคำสั่งซื้อของคุณ มันเป็นสายต่อเนื่อง 80,000 ชิ้นของคุณจะถูกจัดเข้าไปในตาราง ไม่ใช่แบตช์แยกต่างหาก นี่คือเหตุผลที่เราผลักดันให้ผู้ซื้อใช้ rolling forecast แทน PO เดี่ยว ไม่ใช่กลยุทธ์การขาย แต่เป็นวิธีที่ทำให้สายการผลิตมีประสิทธิภาพ
หากคุณกำลังจัดหา private label clay mask ควบคู่กับโปรแกรม hydrogel โปรดทราบว่า clay ผลิตบนสายแยกที่มี throughput ต่างกัน อย่าสมมติว่าตัวเลขกำลังการผลิต hydrogel ใช้ได้กับ clay
ข้อผูกพัน rolling forecast: โปรแกรมแผ่นแปะใต้ตา 500,000 ชิ้นทำงานอย่างไร
นี่คือโมเดลที่เราใช้สำหรับข้อผูกพัน rolling forecast ในการรับผลิตแผ่นแปะใต้ตา hydrogel OEM จำนวน 500,000 ชิ้น เป็นโครงสร้างจริงที่เราทำให้ผู้ซื้อจากสหภาพยุโรปในไตรมาส 4 ปี 2025 โดยปิดชื่อแบรนด์เท่านั้น
ผู้ซื้อผูกพัน 500,000 ชิ้นใน 12 เดือน แบ่งส่งเป็น 4 งวดรายไตรมาส งวดละ 125,000 ชิ้น เราผูกพันเรื่องการจองกำลังผลิต (เราสงวนเวลาสายการผลิต) การล็อกราคา (FOB คงที่ 12 เดือน แม้วัตถุดิบเคลื่อนไหวไม่เกิน ±8%) และระยะเวลาส่งมอบ 25 วันนับจากปล่อยแต่ละงวด
โครงสร้างนี้ได้ผลเพราะทำให้แรงจูงใจสอดคล้องกัน:
| ประเภทข้อผูกพัน | ผู้ซื้อได้ | โรงงานได้ |
|---|---|---|
| PO เดี่ยว 50,000 ชิ้น | ความยืดหยุ่นสูงสุด ราคาต่อชิ้นสูงสุด | สลับผลิตภัณฑ์เสียเปล่า ไม่มีการวางแผน |
| Rolling forecast 500,000 ชิ้น/ปี | ล็อกราคา จองเวลาสายการผลิต ส่งมอบ 25 วัน | throughput คาดการณ์ได้ ซื้อวัตถุดิบล่วงหน้า |
| เหมาปี 1 ล้านชิ้นขึ้นไป | FOB ต่ำสุด จัดคิวให้ก่อน | สายการผลิตทุ่มเทเต็มที่ ลงทุนแม่พิมพ์ |
สิ่งที่มักผิดพลาดกับ rolling forecast และผมเห็นมาทั้งสองฝั่ง:
- ผู้ซื้อมองข้อผูกพันเป็นเพดาน ไม่ใช่ขั้นต่ำ พยากรณ์ 500,000 ชิ้น แต่ส่งจริง 310,000 ชิ้น โรงงานจองกำลังผลิต ซื้อวัตถุดิบตามแผน และต้องแบกรับผลขาดทุน ราคาปีหน้าจึงสะท้อนเรื่องนี้ (นี่คือเหตุผลที่ตอนนี้เราระบุข้อกำหนด minimum-take ที่ 80% ของพยากรณ์)
- ผู้ซื้อส่งงานล่วงหน้าทั้งหมด ทั้ง 4 งวดมาถึงในไตรมาส 1 สายการผลิตรับไม่ไหวหากไม่เลื่อนลูกค้ารายอื่น เราต่อรองกลับอย่างสุภาพ แต่เราต่อรองกลับ
- ไม่มีใครนิยาม "ค่าความคลาดเคลื่อนของสารออกฤทธิ์" คุณสั่งแผ่นแปะ 500,000 ชิ้นที่มีคาเฟอีน 0.5% แล้วงวดหนึ่งส่งที่ 0.42% ในเอกสารอาจผ่าน แต่ถ้าสเปกคุณคือ ±5% และผลแล็บออกมา ±16% คุณมีปัญหาที่ rolling forecast แก้ไม่ได้ เขียนค่าความคลาดเคลื่อนลงใน PO
rolling forecast ที่ได้ผลอาศัยสามสิ่ง: ตำแหน่งคิวที่คาดการณ์ได้ การซื้อวัตถุดิบล่วงหน้า (ซึ่งเป็นที่มาของข้อได้เปรียบราคาจริง เราซื้อคาเฟอีนและกรดไฮยาลูโรนิกจำนวนมากตามพยากรณ์ ไม่ใช่ตาม PO) และจังหวะ QC ที่ตรงกับตารางปล่อยสินค้า ถ้าขาดข้อใดข้อหนึ่ง โมเดลจะกลายเป็น PO ปกติที่มีเอกสารเพิ่ม
แผ่นแปะสำหรับต่อขนตา: MOQ 5,000 และความจริงเรื่องการพิมพ์สั่งทำ
การรับผลิตแผ่นแปะสำหรับต่อขนตาแบบ private label ในจีนมีเศรษฐศาสตร์ต่างจากแผ่นแปะรอบดวงตาสกินแคร์ และผู้ซื้อมักสับสนสองอย่างนี้ กลุ่มต่อขนตาซื้อด้วยปริมาณและการพิมพ์ ไม่ใช่สารออกฤทธิ์
นี่คือสิ่งที่กำหนด MOQ 5,000 และการพิมพ์สั่งทำ:
- วัสดุฐาน แผ่นแปะต่อขนตามักเป็น hydrogel หรือ non-woven ไร้ขุยที่เคลือบ hydrocolloid ฐาน hydrogel ดัน MOQ สูงขึ้นเพราะสายเคลือบต้องการรอบผลิตขั้นต่ำเพื่อคุ้มการสลับ ฐาน non-woven ลด MOQ เหลือ 2,000 แต่ให้สัมผัสแห้งกว่า
- การพิมพ์สั่งทำ การพิมพ์สีเต็มรูปแบบบนด้านหลังแผ่นแปะหรือซองคือที่อยู่ของต้นทุน การพิมพ์บนวัสดุเองต้องใช้เพลทสั่งทำ ต้นทุนครั้งเดียวประมาณ $400–$900 ขึ้นกับจำนวนสีและ registration การพิมพ์ซองใช้cylinder rotogravure $180–$350 ต่อสีต่อแบบ
- รูปทรง แม่พิมพ์แผ่นแปะต่อขนตาแบบวงรีมาตรฐานมีสต็อก ส่วนรูปทรง "ผีเสื้อ" ตามรูปต้องทำแม่พิมพ์ 18 ถึง 25 วัน ตามข้างต้น
FOB ที่สมจริงสำหรับการผลิตแผ่นแปะต่อขนตาพิมพ์ 5,000 ชิ้น: $0.11–$0.24 ต่อคู่ รวมซอง ก่อนค่าขนส่ง ช่วงกว้างเพราะสีพิมพ์และรูปทรงแผ่นแปะมีผลมาก
หมายเหตุเรื่องการปฏิบัติตามกฎระเบียบ เพราะนี่คือจุดที่ผู้ซื้อแผ่นแปะต่อขนตาพลาด: ในสหรัฐอเมริกา แผ่นแปะต่อขนตามักขายเป็นเครื่องสำอาง แต่ถ้าคุณอ้างว่า "ลดอาการบวม" หรือ "รักษารอยคล้ำใต้ตา" คุณเข้าข่ายยา under FDA และทุกอย่างเปลี่ยนไป รักษาคำกล่าวอ้างให้เป็นเครื่องสำอาง ในสหภาพยุโรป ผลิตภัณฑ์เดียวกันต้องมี CPSR และ Responsible Person ก่อนวางตลาด ทั้งสองอย่างไม่นาน แต่ไม่มีอะไรฟรี
หากโปรแกรมของคุณรวม hydrogel sheet mask ภายใต้แบรนด์เดียวกันด้วย พยายามให้ทั้งสอง SKU ผ่านซัพพลายเออร์รายเดียวกัน การซื้อวัตถุดิบร่วมและการ QC ร่วมช่วยลดต้นทุนต่อชิ้นของทั้งสอง
แม่พิมพ์ ตัวอย่าง และตัวเลข 18–25 วัน
ขอระบุชัดเรื่องแม่พิมพ์ เพราะเป็นตัวเลขที่ผู้ซื้อประเมินต่ำที่สุด
วงจรแม่พิมพ์ 18–25 วันครอบคลุม:
- ตรวจแบบแม่พิมพ์และยืนยัน CAD — 3–5 วัน
- ผลิตแม่พิมพ์ที่โรงงานพาร์ทเนอร์ของเรา (จงซาน ห่าง 40 นาที) — 8–12 วัน
- ผลิตชิ้นแรกและส่งตัวอย่าง — 4–6 วัน
- ผู้ซื้ออนุมัติและปรับแม่พิมพ์เล็กน้อย — 3–7 วัน
สิ่งที่ทำให้ช้า: ผู้ซื้อเปลี่ยนหลังชิ้นแรก ถ้าคุณอนุมัติ CAD แล้วตัดสินใจอยากให้ contour ตา กว้างขึ้น 2mm คุณกลับไปขั้น 1 และใช้เวลา 6 วันไปแล้ว ล็อกแบบก่อนตัดแม่พิมพ์ นี่คือวิธีประหยัดเวลาที่ใหญ่ที่สุดที่เราให้ผู้ซื้อได้ ไม่ใช่ส่วนลด แต่เป็นวินัย
ต้นทุนตัวอย่างสำหรับแผ่นแปะใต้ตา hydrogel สั่งทำแม่พิมพ์: $150–$350 สำหรับชุดชิ้นแรก (5–10 ชิ้น) เครดิตคืนใน PO การผลิตหากคำสั่งซื้อเกิน 100,000 ชิ้น เราไม่เครดิตสำหรับการผลิตเล็กกว่า ต้นทุนตัวอย่างเป็นของจริงและเราไม่ปิดบัง
การรับรองและสิ่งที่ครอบคลุมจริง
OEM hydrogel จริงจังในจีนทุกแห่งจะบอกว่าตนได้ ISO 22716 และ GMPC นั่นเป็นพื้นฐาน สิ่งที่สำคัญคือขอบเขต
| การรับรอง | ครอบคลุมอะไร | ไม่ครอบคลุมอะไร |
|---|---|---|
| ISO 22716 | GMP เครื่องสำอาง — กระบวนการ สุขอนามัย เอกสาร | ความปลอดภัยผลิตภัณฑ์ แหล่งวัตถุดิบ |
| GMPC | GMP เครื่องสำอาง (มักผ่าน SGS หรือ Intertek) | การเข้าตลาดสำหรับผลิตภัณฑ์ของคุณ |
| BSCI | ความรับผิดชอบต่อสังคม / ตรวจแรงงาน | คุณภาพผลิตภัณฑ์ |
| CPSR (EU) | การประเมินความปลอดภัยเฉพาะผลิตภัณฑ์ | สิ่งใดนอกตลาด EU |
| FDA establishment registration | ขึ้นทะเบียนสถานที่ในสหรัฐฯ | คำกล่าวอ้างเฉพาะผลิตภัณฑ์ |
โรงงานสามารถมีการรับรองทั้งห้าและยังส่งแบตช์ที่ไม่ผ่านสเปกคุณได้ การรับรองพิสูจน์ความสามารถของระบบ ไม่ใช่คุณภาพแบตช์ นั่นคือสิ่งที่ Certificate of Analysis ต่อแบตช์มีไว้ และถ้าซัพพลายเออร์ไม่ออกให้โดยไม่ต้องขอ ทุก shipment ให้เปลี่ยน
คำถามที่พบบ่อย
ถาม: กำลังการผลิตจริงของสายรับผลิตมาสก์ hydrogel OEM ที่โรงงานจีน 1 ล้านชิ้นต่อเดือนคือเท่าไร และตรวจสอบได้อย่างไร?
ขอข้อมูลระดับกะ ไม่ใช่ตัวเลขพาดหัว สาย 1 ล้านชิ้น/เดือนจริงเดินสองกะ มีช่วงทำความสะอาดประจำวันระบุ และมีตัวเลขผลผลิตเผยแพร่ ขอผลผลิต 3 เดือนล่าสุดแยกตาม SKU ผลผลิตเฉลี่ยต่อรอบ และเวลาสลับระหว่าง SKU ถ้าโรงงานบอกเวลาสลับเป็นชั่วโมงไม่ได้ ตัวเลข 1 ล้านชิ้นคือการตลาด ไม่ใช่กำลังการผลิต ที่โรงงานจงซานของเรา เรารายงานผลผลิต 94% และเวลาสลับ 2.5–4 ชั่วโมงเป็นข้อมูลมาตรฐานในทบทวนกำลังการผลิตทุกครั้ง
ถาม: ข้อผูกพัน rolling forecast สำหรับรับผลิตแผ่นแปะใต้ตา hydrogel OEM 500,000 ชิ้นจากโรงงานจีนทำงานอย่างไร?
rolling forecast มาตรฐานแบ่ง 500,000 ชิ้นเป็น 4 งวดรายไตรมาส งวดละ 125,000 ชิ้น พร้อมล็อกราคา 12 เดือน (ค่าความคลาดเคลื่อนวัตถุดิบมัก ±8%) จองเวลาสายการผลิต และส่งมอบ 25 วันนับจากแต่ละงวด คาดว่ามีข้อกำหนด minimum-take ประมาณ 80% ของพยากรณ์ ซึ่งป้องกันการซื้อวัตถุดิบล่วงหน้าของโรงงาน แลกกับตำแหน่งคิว優先 และมัก FOB ต่ำกว่า 6–11% เทียบราคา PO เดี่ยว เขียนค่าความคลาดเคลื่อนสารออกฤทธิ์ (±5% เป็นมาตรฐาน) ลงใน PO โดยตรง
ถาม: MOQ สำหรับแผ่นแปะต่อขนตา private label ในจีนพร้อมพิมพ์สั่งทำคือเท่าไร?
MOQ 5,000 ชิ้นต่อ SKU สำหรับแผ่นแปะต่อขนตา hydrogel พิมพ์สั่งทำ สูงกว่า MOQ สต็อก 1,000 ชิ้น เพราะสายเคลือบต้องการรอบขั้นต่ำ การพิมพ์สั่งทำเพิ่มต้นทุนครั้งเดียว: $400–$900 สำหรับเพลทพิมพ์ (ขึ้นกับสีและ registration) หรือ $180–$350 ต่อสีต่อแบบสำหรับ cylinder rotogravure ซอง FOB สมจริงสำหรับ 5,000 ชิ้นคือ $0.11–$0.24 ต่อคู่ รวมซอง
ถาม: ใช้เวลานานแค่ไหนจากตัวอย่างอนุมัติถึงส่งจำนวนมากครั้งแรกของแผ่นแปะใต้ตา hydrogel สั่งทำ?
วางแผน 40–60 วันรวม แม่พิมพ์ 18–25 วันรวมอนุมัติชิ้นแรก ผลิตจำนวนมาก 22–35 วันหลังมัดจำ ขึ้นกับสารออกฤทธิ์ สารผสมเย็น เช่น hexapeptide-8 หรือกรดแอสคอร์บิกเพิ่มเวลา 10–15% ขนส่งทางอากาศจากจงซานหรือกว่างโจวไปท่า US หรือ EU เพิ่ม 5–10 วัน ทางเรือเพิ่ม 28–38 วัน
ถาม: ฉันสามารถรวมโปรแกรมมาสก์ hydrogel และโปรแกรมแผ่นแปะตา จากโรงงานเดียวกันได้ไหม?
ได้ และควรทำ การรันทั้งสองผ่านซัพพลายเออร์รายเดียวใช้การซื้อวัตถุดิบร่วม (กรดไฮยาลูโรนิก, hydrocolloid, ฟิล์มรอง) ใช้ QC ร่วม และเจรจา rolling forecast รวมได้ แบรนด์ที่รัน 400,000 มาสก์และ 150,000 แผ่นแปะต่อปีผ่านโรงงานเดียวมักจ่ายต่อชิ้นต่ำกว่า 8–14% เทียบรันสองโปรแกรมผ่านซัพพลายเออร์แยก ข้อแลกเปลี่ยนคือความเสี่ยงกระจุกตัว ถ้าโรงงานมีปัญหา ทั้งสอง SKU หยุด
ถาม: เอกสารใดควรมาพร้อมทุก shipment แผ่นแปะใต้ตา hydrogel?
อย่างน้อย: Certificate of Analysis ต่อแบตช์ (สารออกฤทธิ์, pH, จุลินทรีย์, โลหะหนัก), Certificate of Free Sale หากตลาดคุณต้องการ, MSDS สำหรับผลิตภัณฑ์สำเร็จรูป และใบรับรอง GMPC/ISO 22716 ที่มีวันที่ตรวจสอบล่าสุด สำหรับผู้ซื้อ EU, CPSR และ Responsible Person เป็นความรับผิดชอบของคุณก่อนวางผลิตภัณฑ์ในตลาด โรงงานให้ข้อมูลเทคนิค ไม่ใช่การยื่นเอกสารกฎระเบียบ
2026 Skincare Market Entry Guide
Which skincare categories are growing on Amazon US in 2026? Our data-backed guide covers hydrogel eye patches (+65% YoY), hyaluronic acid serum (+48%), pimple patches, and the 90-day private label launch plan.
No spam, ever. Unsubscribe anytime.
What Are the Key Facts Before You Request a Quote?
Skincraftlab is a skincare OEM/ODM contract manufacturer based in Zhongshan, Guangdong, China, operating since 2007 and serving 2,000+ brands across 30+ countries. Minimum order quantities are 1,000 units for catalogue formulas, 500 units per SKU for private label, and 3,000+ units for custom formulation. Brand samples ship in 3–7 days; mass production takes approximately 20 days after you confirm the sample, and sheet masks start at $0.08–$0.35 per piece. Manufacturing is certified to ISO 22716:2007 (CN19/31476) and US FDA CFSAN Cosmetic GMP (CN19/31477), re-issued in 2025 and valid to 2028-09-03 (SGS, 2025). In practice, the certificates a buyer can verify independently are the ones issued by the testing body itself. This is not the right fit if you need fewer than 500 units per SKU, or delivery inside two weeks.
| Topic | Details |
|---|---|
| Category | รับผลิตมาสก์ hydrogel OEM |
| Minimum order | 1,000 units standard; 500 per SKU private label; 3,000+ custom |
| Samples & production | Brand samples 3–7 days; production approx. 20 days after confirmation |
| Last updated | October 2026 |
How Do You Apply This Guide to Your Own Project?
- 1Step 1: match the format to your unit cost — for example, sheet masks run $0.08–$0.35 per piece at 1,000 units, while serums run $1.50–$5.00 per bottle.
- 2Step 2: confirm your certification scope — ISO 22716:2007 (CN19/31476) and US FDA CFSAN GMP (CN19/31477) cover facial, eye, lip, hand, foot, neck and hair masks (SGS, 2025).
- 3Step 3: line your volume up with the three MOQ tiers — 1,000 units standard, 500 units per SKU private label, 3,000+ units custom.
- 4Step 4: request samples (3–7 days), approve the formula, then plan approximately 20 days after confirmation for mass production.
- 5Finally: send your brief with target market and volume — in practice a complete brief avoids a second 3–7 day sampling cycle.
Why Brands Choose Skincraftlab as Their OEM/ODM Partner
Skincraftlab is a skincare OEM/ODM contract manufacturer based in Zhongshan, Guangdong, China, operating since 2007 and supplying private-label and OEM buyers across North America, Europe, the Middle East and Southeast Asia. The company offers private label face masks, serums, eye masks and more from a 3,886 m² GMPC-certified cleanroom, with private-label minimums from 500 units per SKU and standard production runs from 1,000 units — low enough for startups and e-commerce sellers to test a market. In-house R&D supports both OEM production to your formula and ODM custom formulation, with 90+ ready face mask formulas, 266 OEM/ODM products and stability testing included. Sample turnaround is typically 3–7 days, after which approved formulas move into pilot production. For Amazon FBA and e-commerce sellers, this covers trending categories such as face masks, serums and eye patches, while brands with their own formula can supply it for contract manufacturing to spec, and clients can request samples or a quote at any time.
Frequently Asked Questions
ถาม: กำลังการผลิตจริงของสายรับผลิตมาสก์ hydrogel OEM ที่โรงงานจีน 1 ล้านชิ้นต่อเดือนคือเท่าไร และตรวจสอบได้อย่างไร?
ถาม: ข้อผูกพัน rolling forecast สำหรับรับผลิตแผ่นแปะใต้ตา hydrogel OEM 500,000 ชิ้นจากโรงงานจีนทำงานอย่างไร?
ถาม: MOQ สำหรับแผ่นแปะต่อขนตา private label ในจีนพร้อมพิมพ์สั่งทำคือเท่าไร?
ถาม: ใช้เวลานานแค่ไหนจากตัวอย่างอนุมัติถึงส่งจำนวนมากครั้งแรกของแผ่นแปะใต้ตา hydrogel สั่งทำ?
ถาม: ฉันสามารถรวมโปรแกรมมาสก์ hydrogel และโปรแกรมแผ่นแปะตา จากโรงงานเดียวกันได้ไหม?
ถาม: เอกสารใดควรมาพร้อมทุก shipment แผ่นแปะใต้ตา hydrogel?
Related Posts

รับผลิตมาสก์ hydrogel OEM กำลังผลิต 1 ล้านชิ้น/เดือน
เจาะลึกสายการผลิต hydrogel 1 ล้านชิ้น/เดือน โรงงานจีน MOQ พยากรณ์แบบ rolling เครื่องมือ eye patch และต้นทุนจริงที่แบรนด์ต้องจ่าย

PDRN Serum OEM จีน: สเปค 2% vs 0.5% Salmon DNA
ความหมายจริงของ PDRN 2% กับ 0.5% ในสเปค OEM พร้อมเงื่อนไขพยากรณ์ยอด 500,000 แผ่นสิว และราคา FOB แผ่นเจลใต้ตา

SLA การตอบแชทสำหรับสอบถาม OEM สกินแคร์จากจีน
SLA การตอบแชทที่สมจริงสำหรับการสอบถาม OEM สกินแคร์ในจีน พร้อมสเปกและต้นทุนการจัดหาแผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์
Related Products

Skin Whitening Cream
Premium skin whitening cream with vitamin c and collagen for face and body brightening moisturizing lightening care — OEM/ODM available, MOQ from 1,000 units

Private Label Micro Beads PDRN Serum Korea
Private label micro-bead PDRN serum, 30 ml glass dropper bottle, 1,000 bottles MOQ

Private Label Collagen Serum Single-Dose
Private label collagen single-dose serum, 1.2 ml vials, 10 or 30 pcs per box, 1,000 boxes MOQ

Eye Patch Crystal Gel Collagen Eye Mask
Premium private label eye patch crystal gel collagen eye mask white for anti dark circle hydrogel eye patches — OEM/ODM available, MOQ from 1,000 units