← Back to Blog
รับผลิตเครื่องสำอาง OEM จีน ขึ้นทะเบียน MoCRAขึ้นทะเบียนโรงงานเครื่องสำอาง FDA 2026รับผลิตแผ่นไฮโดรคอลลอยด์ปิดสิวผู้ผลิตครีม OEM จงซานทดสอบความคงตัวเครื่องสำอางส่งออกสหรัฐ

MoCRA 2026: ขึ้นทะเบียนโรงงานเครื่องสำอางจีน

September 30, 2026

CS

Skincraftlab

B2B Skincare Manufacturing Expert

MoCRA 2026: ขึ้นทะเบียนโรงงานเครื่องสำอางจีน

What Is This Guide About?

ขั้นตอนขึ้นทะเบียนโรงงาน MoCRA 2026 สำหรับ OEM จีน ข้อยกเว้นธุรกิจขนาดเล็ก หมายเลข FEI และการทดสอบความคงตัวของแผ่นไฮโดรคอลลอยด์สำหรับส่งออกสหรัฐฯ

Category

รับผลิตเครื่องสำอาง OEM จีน ขึ้นทะเบียน MoCRA

Audience

Brand owners, procurement, R&D

Updated

September 2026

คำตอบสั้น

Skincraftlab mask RoHS test report — EU compliance

ภายใต้ MoCRA โรงงานเครื่องสำอางในจีนต้องขึ้นทะเบียนสถานที่ผลิตกับ FDA ผ่านพอร์ทัล Cosmetics Direct ไม่ใช่แบรนด์สหรัฐฯ การขึ้นทะเบียนต้องต่ออายุทุก 2 ปี (รอบถัดไป: 2026) ข้อยกเว้นธุรกิจขนาดเล็กช่วยลดเอกสารสำหรับแบรนด์ที่มีรายได้เฉลี่ยต่อปีต่ำกว่า 1 ล้านดอลลาร์สหรัฐ แต่การขึ้นทะเบียนโรงงานยังคงใช้กับตัวโรงงาน ค่าธรรมเนียม FDA สำหรับการขึ้นทะเบียนเองอยู่ที่ 0 ดอลลาร์ — ต้นทุนจริงอยู่ที่การทดสอบ (ความคงตัว, จุลชีววิทยา) และตัวแทน FDA ความพร้อมฝั่งโรงงานโดยทั่วไป: 30-45 วัน

รายการรายละเอียดค่าใช้จ่าย / ระยะเวลา (2026)
การขึ้นทะเบียนโรงงาน FDAพอร์ทัล Cosmetics Direct, หมายเลข FEI ของตัวเองค่าธรรมเนียม 0 ดอลลาร์, ยื่น 1 ครั้ง
รอบการต่ออายุทุก 2 ปี, ตามช่วงเวลาที่ FDA ประกาศทุก 2 ปี
ตัวแทนสหรัฐฯต้องมีผู้ติดต่อในสหรัฐฯ300-800 ดอลลาร์สหรัฐ/ปี
การทดสอบความคงตัว + จุลชีววิทยาต่อ SKU ที่ส่งออก400-900 ดอลลาร์สหรัฐต่อ SKU
การตรวจสอบความพร้อมการทวนสอบ GMP/GMPC10-20 วันทำการ

ในการตรวจสอบรอบปี 2026 ที่โรงงานของเราในจงซาน เราเดินสายการผลิตแผ่นไฮโดรคอลลอยด์ปิดสิวแบบ private-label ให้ผู้ซื้อชาวสหรัฐฯ ตั้งแต่การล็อกสูตรจนถึงชุดข้อมูลพร้อม MoCRA ภายใน 41 วัน การขึ้นทะเบียน FDA เองใช้เวลาไม่ถึงชั่วโมง ส่วนที่เหลือคือการทดสอบ การตรวจฉลาก — และการทำให้ผู้ซื้อเลิกเรียกมันว่า "การอนุมัติ FDA" (สำหรับเครื่องสำอางไม่มีสิ่งนี้)

MoCRA กำหนดให้โรงงานจีนทำอะไรจริง ๆ

รัฐบัญญัติการปรับปรุงกฎระเบียบเครื่องสำอาง (MoCRA) ได้ย้ายหน้าที่การขึ้นทะเบียนจากแบรนด์ไปยังสถานที่ผลิตหรือแปรรูปผลิตภัณฑ์ หาก Skincraftlab ผลิตมาสก์ชีทไฮโดรเจลภายใต้แบรนด์ของคุณ หน้าที่การขึ้นทะเบียนเป็นของเรา หน้าที่ของคุณในฐานะแบรนด์สหรัฐฯ คือการขึ้นทะเบียนรายการผลิตภัณฑ์ (product listing)

การยื่นเรื่องภายใต้ MoCRA มี 3 อย่าง:

  • การขึ้นทะเบียนโรงงาน — ผู้ผลิตขึ้นทะเบียนแต่ละสถานที่ตั้งทางกายภาพ (ไม่ใช่ต่อผลิตภัณฑ์) หนึ่งที่อยู่ หนึ่งการขึ้นทะเบียน
  • การขึ้นทะเบียนรายการผลิตภัณฑ์ — แบรนด์ขึ้นทะเบียนผลิตภัณฑ์ที่วางตลาดแต่ละรายการ พร้อมระบุผู้รับผิดชอบ (responsible person)
  • การรายงานเหตุการณ์ไม่พึงประสงค์ — ผู้รับผิดชอบยื่นรายงานเหตุการณ์ร้ายแรงภายใน 15 วันทำการ

สำหรับ OEM จีนที่ส่งออกไปสหรัฐฯ "สถานที่" หมายถึงที่อยู่การผลิตจริง — จงซาน ในกรณีของเรา ตัวแทนหรือบริษัทเทรดในเซินเจิ้นไม่สามารถขึ้นทะเบียนแทนโรงงานโดยแอบอ้างว่าเป็นโรงงานได้ FDA ระบุชัดเจนในเรื่องนี้

ข้อยกเว้นธุรกิจขนาดเล็ก MoCRA — ใครเข้าเกณฑ์และใครไม่เข้า

ข้อยกเว้นธุรกิจขนาดเล็กแคบกว่าที่เจ้าของแบรนด์ส่วนใหญ่คิด ภาษาง่าย ๆ คือ:

  • หากยอดขายรวมเฉลี่ยต่อปีในสหรัฐฯ ของคุณ ต่ำกว่า 1,000,000 ดอลลาร์สหรัฐ ในช่วงสามปีที่ผ่านมา คุณเข้าเกณฑ์ข้อกำหนดแบบง่าย (การขึ้นทะเบียนรายการผลิตภัณฑ์และการขึ้นทะเบียนโรงงานจะง่ายขึ้น ไม่ได้ถูกยกเลิก)
  • ข้อยกเว้น ไม่ใช้ กับผลิตภัณฑ์ที่สัมผัสเยื่อเมือก ผลิตภัณฑ์ที่ฉีด หรือผลิตภัณฑ์ที่เปลี่ยนแปลงรูปลักษณ์เกิน 24 ชั่วโมง อันนี้ตัด "เคลม clean beauty" หลายอย่างออกไป — แต่สำหรับแผ่นไฮโดรคอลลอยด์หรือมาสก์ชีททั่วไป โดยปกติคุณอยู่ในเส้นที่ได้รับการยกเว้น
  • ข้อยกเว้นครอบคลุม หน้าที่ของผู้รับผิดชอบ ไม่ใช่การขึ้นทะเบียนของโรงงาน โรงงานยังต้องขึ้นทะเบียน นี่คือส่วนที่ผู้ซื้อมักข้ามและมาเสียใจทีหลัง

หากแบรนด์ของคุณต่ำกว่าเกณฑ์ การขึ้นทะเบียนผลิตภัณฑ์ของคุณสามารถข้ามชุดข้อมูลเต็มได้ แต่คุณยังต้องให้ชื่อโรงงาน ที่อยู่ และหมายเลข FEI ของสถานที่ผลิต หมายเลขนั้นมาจากเรา ไม่ใช่จากที่ปรึกษากฎหมายของคุณ

วิธีขึ้นทะเบียนโรงงานเครื่องสำอางในจีนเพื่อข้อยกเว้นธุรกิจขนาดเล็ก MoCRA 2026 — ทีละขั้น

นี่คือลำดับที่เราใช้กับผู้ซื้อ private-label ชาวสหรัฐฯ จริง ไม่ใช่ทุกขั้นเป็นของคุณ บางขั้นเป็นของโรงงาน

  1. ยืนยันผู้รับผิดชอบ บุคคลหรือนิติบุคคลในสหรัฐฯ หากคุณไม่มี เราชี้แนะตัวแทนที่เราใช้มาตั้งแต่ปี 2023 ได้
  2. ตรวจสอบสถานะ GMP ของโรงงาน MoCRA ไม่ได้กำหนดใบรับรองเฉพาะ แต่ FDA คาดหวังว่าโรงงานปฏิบัติตาม GMP ในทางปฏิบัติ ผู้ซื้อส่งใบรับรอง ISO 22716 + GMPC ของเราให้ที่ปรึกษากฎหมายสหรัฐฯ ก่อนขึ้นทะเบียน ใบรับรองที่เป็นภาษาจีนเท่านั้นและไม่มีหน่วยงานออกที่ตรวจสอบออนไลน์ได้คือสัญญาณอันตราย
  3. ขอหมายเลข FEI หมายเลข Food Facility Registration เชื่อมโยงสถานที่ตั้งทางกายภาพกับ FDA ของเราออกในพอร์ทัล Cosmetics Direct ไม่เหมือนกับ Drug Establishment Registration
  4. ยื่นขึ้นทะเบียนโรงงาน โรงงานดำเนินการผ่าน Cosmetics Direct ใช้เวลาไม่ถึง 60 นาทีในพอร์ทัล
  5. ยื่นขึ้นทะเบียนรายการผลิตภัณฑ์ ผู้รับผิดชอบดำเนินการ หนึ่งครั้งต่อผลิตภัณฑ์ที่วางตลาด ใช้หมายเลข FEI เดียวกันกับที่เราให้
  6. ยื่นฉลาก ฉลากต้องแสดงที่อยู่สหรัฐฯ ของผู้รับผิดชอบ ชื่อและที่อยู่ผู้ผลิต (หรือ "Distributed by") และน้ำหนักสุทธิทั้งหน่วยเมตริกและ US customary
  7. รอ FDA ตรวจสอบ ไม่มีอีเมลอนุมัติ ไม่มีสถานะ "เครื่องสำอางที่ FDA อนุมัติ" คุณจะได้หมายเลขยืนยัน

กำหนดเส้นตายขึ้นทะเบียนโรงงาน MoCRA 2026 สำหรับผู้ผลิตเครื่องสำอางจีน private label แบรนด์สหรัฐฯ

ช่วงต่ออายุ FDA ปี 2026 คือช่องที่แบรนด์ private-label พลาดมากที่สุด การขึ้นทะเบียนโรงงานเป็นแบบทุก 2 ปี — หมายความว่ารอบถัดไปจะอยู่ในปี 2026 สำหรับโรงงานที่ขึ้นทะเบียนในรอบ MoCRA แรก (ธ.ค. 2023–ก.ค. 2024) FDA ประกาศวันต่ออายุที่แน่นอนใน Federal Register

ความหมายสำหรับเจ้าของแบรนด์ที่สั่งซื้อในปี 2026:

  • ขอ หมายเลข FEI ปัจจุบันและวันที่ขึ้นทะเบียน จากโรงงาน ไม่ใช่แค่ PDF ใบรับรอง
  • หากโรงงานขึ้นทะเบียนกลางปี 2024 คาดว่าการต่ออายุจะมาถึงในครึ่งแรกของปี 2026
  • ยืนยันว่าการต่ออายุเสร็จ ก่อนพิมพ์ฉลาก ฉลากที่มีหมายเลข FEI เก่าเป็นความเสี่ยงเรียกคืนภายใต้การเฝ้าระวังหลังการตลาดของ FDA

เราบันทึกวันที่ขึ้นทะเบียนของทุกสถานที่ในบันทึกการผลิต และแชร์เวลากับผู้ซื้อในขั้นสัญญา เป็น due diligence ที่ถูกที่สุดที่คุณทำได้ (และเป็นสิ่งที่มักถูกข้ามมากที่สุด)

โปรโตคอลทดสอบความคงตัวและอายุการเก็บแผ่นไฮโดรคอลลอยด์ปิดสิว ส่งออกสหรัฐฯ OEM จีน

ไฮโดรคอลลอยด์ไม่ใช่สูตรเครื่องสำอางในความหมายเดิม มันคือ dressing โพลีเมอร์: เมทริกซ์ที่เกิดเจล (คาร์บอกซีเมทิลเซลลูโลสและเพกทินบนฟิล์ม PU) ซึ่งเปลี่ยนโปรโตคอลความคงตัวที่คุณต้องใช้

สำหรับการส่งออกสหรัฐฯ เราใช้ โปรโตคอลความคงตัวแบบ real-time เป็นหลัก และ accelerated เป็นข้อมูลสนับสนุน:

  • Real-time: 24 ถึง 36 เดือนที่ 25°C ± 2°C/60% RH ± 5% RH ทดสอบที่ 0, 3, 6, 12, 18, 24, 30, 36 เดือน
  • Accelerated: 6 เดือนที่ 40°C ± 2°C/75% RH ± 5% RH ทดสอบที่ 0, 1, 2, 3, 6 เดือน
  • Pack-out real-time สำหรับหน่วยขายปลีกสำเร็จรูป — นี่คือสิ่งที่เคลมอายุการเก็บที่เกี่ยวข้องกับ FDA ควรอ้างอิง
  • จุลชีววิทยา: total aerobic count, ยีสต์และรา, S. aureus, P. aeruginosa และ — หากแผ่นสัมผัสผิวที่แตก — Candida albicans
  • การทดสอบการยึดติด: peel strength จากฟิล์ม backing หลัง 6 และ 12 เดือน วัดเป็นกรัมต่อ 25 มม. นี่คือจุดที่แผ่นราคาถูก fail เมทริกซ์ไฮโดรคอลลอยด์ดูดความชื้นจากอากาศและ peel strength เปลี่ยน

ค่าใช้จ่ายโปรโตคอลทั่วไปจากแล็บบุคคลที่สาม: 400-900 ดอลลาร์สหรัฐต่อ SKU สำหรับ accelerated + จุลชีววิทยา Real-time เพิ่มค่าจัดเก็บแต่ไม่มีค่าห้องแล็บต่อการดึง เรามี stability chamber เฉพาะสำหรับสายไฮโดรคอลลอยด์ — คุณดูรูปแบบ คู่มือ OEM แผ่นไฮโดรคอลลอยด์ปิดสิว ที่เราใช้ได้ที่นี่

เอกสารที่ผู้ซื้อสหรัฐฯ ควรเก็บก่อนเซ็น PO

ขอทั้งห้า โรงงานที่ต่อต้านข้อใดข้อหนึ่งกำลังบอกอะไรคุณ

  • หมายเลข FEI + วันที่ขึ้นทะเบียน
  • เทมเพลต Certificate of Analysis (CoA) สำหรับผลิตภัณฑ์สำเร็จรูป
  • ใบรับรอง ISO 22716 + GMPC พร้อมระบุหน่วยงานออก
  • โปรโตคอลและรายงานความคงตัว (real-time และ accelerated)
  • การสอบกลับวัตถุดิบสำหรับเมทริกซ์ไฮโดรคอลลอยด์ (เกรด CMC, แหล่งเพกทิน)
เอกสารออกโดยอายุ
การขึ้นทะเบียน FEIFDA Cosmetics Directต่ออายุทุก 2 ปี
ISO 22716หน่วยงานรับรอง (SGS, TÜV, Intertek)ปกติ 3 ปี
GMPCเช่นเดียวกัน3 ปี, ตรวจสอบประจำปี
CoAสถานที่ผลิตต่อแบตช์
รายงานความคงตัวแล็บบุคคลที่สามจนกว่าโปรโตคอลจะอัปเดต

Skincraftlab อยู่ตรงไหน

เราอยู่ฝั่งการผลิต โรงงานได้รับการรับรอง GMP ในจงซาน, ISO 22716, GMPC, ตรวจสอบ BSCI, พื้นที่ ~9,000 ตร.ม., MOQ 1,000 ชิ้นบนสายไฮโดรคอลลอยด์มาตรฐาน, FOB เซินเจิ้น 0.04–0.12 ดอลลาร์สหรัฐต่อแผ่น ขึ้นกับขนาดและบรรจุ เราถือหมายเลข FEI ปัจจุบัน รันโปรโตคอลความคงตัวในบ้านและบุคคลที่สาม และจัดหาชุดเอกสารข้างต้นในขั้นสัญญา หากคุณกำลังสร้างการเปิดตัวในสหรัฐฯ ปี 2026 เริ่มที่ หน้าผลิตแผ่นไฮโดรคอลลอยด์ปิดสิว — หรือถามเราโดยตรงสำหรับ timestamp FEI และบันทึกความคงตัว

คำถามที่พบบ่อย

ถาม: ต้องขึ้นทะเบียนโรงงาน MoCRA ไหมหากฉันเป็นแบรนด์เล็กที่ได้ข้อยกเว้นต่ำกว่า 1 ล้านดอลลาร์สหรัฐ?

ไม่ — แต่โรงงานต้องขึ้นทะเบียน ข้อยกเว้นธุรกิจขนาดเล็กครอบคลุมหน้าที่ของผู้รับผิดชอบ (การขึ้นทะเบียนรายการผลิตภัณฑ์และการรายงานเหตุการณ์ไม่พึงประสงค์) การขึ้นทะเบียนโรงงานเป็นหน้าที่ของผู้ผลิตและใช้ไม่ว่าขนาดยอดขายของคุณจะเป็นเท่าไร

ถาม: ฉันจะตรวจสอบหมายเลข FEI ที่โรงงานจีนให้มาได้อย่างไร?

หมายเลข FEI เป็นข้อมูลสาธารณะ คุณยืนยันได้ว่ามีอยู่ในฐานข้อมูล Cosmetics Direct ของ FDA และวันที่ขึ้นทะเบียนควรตรงกับที่โรงงานอ้าง ขอภาพหน้าจอการยืนยันการขึ้นทะเบียน ไม่ใช่แค่หมายเลขที่พิมพ์ใน PDF

ถาม: อายุการเก็บที่ฉันเคลมได้บนแผ่นไฮโดรคอลลอยด์ปิดสิวที่ส่งออกสหรัฐฯ คือเท่าไร?

อ้างอิงจากข้อมูลความคงตัว real-time ไม่ใช่ accelerated สำหรับสายไฮโดรคอลลอยด์ของเรา โปรโตคอล real-time รองรับการเคลม 24–36 เดือน ขึ้นกับ pack-out Accelerated เพียงอย่างเดียวเป็นข้อมูลสนับสนุน ไม่ใช่การเคลมอายุการเก็บหลัก

ถาม: การขึ้นทะเบียน MoCRA ต้องให้ FDA ตรวจโรงงานจีนไหม?

ไม่ในการขึ้นทะเบียน FDA สามารถตรวจโรงงานที่ขึ้นทะเบียนภายใต้อำนาจ MoCRA และได้เดินตรวจในเอเชียแล้ว ใบรับรอง GMPC ปัจจุบันและ audit trail คือสิ่งที่ปกป้องคุณหากการตรวจมาถึงที่อยู่โรงงานของคุณ

ถาม: MOQ และระยะเวลารอสำหรับแผ่นไฮโดรคอลลอยด์ private label พร้อม MoCRA คือเท่าไร?

MOQ มาตรฐานคือ 1,000 ชิ้นต่อ SKU บนสายไฮโดรคอลลอยด์ของเรา ระยะเวลาผลิต 25–35 วันจาก PO และชุดเอกสาร MoCRA (FEI, CoA, ความคงตัว) เพิ่ม 5–10 วันทำการในออร์เดอร์แรก

ถาม: MoCRA เหมือนกับการอนุมัติ FDA สำหรับเครื่องสำอางไหม?

ไม่ FDA ไม่อนุมัติเครื่องสำอาง MoCRA เป็นกรอบการขึ้นทะเบียนและรายการ โรงงานหรือตัวแทนใดที่อ้าง "เครื่องสำอางที่ FDA อนุมัติ" สำหรับ OEM จีนเป็นการบิดเบือนสถานะ

📊

2026 Skincare Market Entry Guide

Which skincare categories are growing on Amazon US in 2026? Our data-backed guide covers hydrogel eye patches (+65% YoY), hyaluronic acid serum (+48%), pimple patches, and the 90-day private label launch plan.

No spam, ever. Unsubscribe anytime.

What Are the Key Facts Before You Request a Quote?

Skincraftlab is a skincare OEM/ODM contract manufacturer based in Zhongshan, Guangdong, China, operating since 2007 and serving 2,000+ brands across 30+ countries. Minimum order quantities are 1,000 units for catalogue formulas, 500 units per SKU for private label, and 3,000+ units for custom formulation. Brand samples ship in 3–7 days; mass production takes approximately 20 days after you confirm the sample, and sheet masks start at $0.08–$0.35 per piece. Manufacturing is certified to ISO 22716:2007 (CN19/31476) and US FDA CFSAN Cosmetic GMP (CN19/31477), re-issued in 2025 and valid to 2028-09-03 (SGS, 2025). In practice, the certificates a buyer can verify independently are the ones issued by the testing body itself. This is not the right fit if you need fewer than 500 units per SKU, or delivery inside two weeks.

TopicDetails
Categoryรับผลิตเครื่องสำอาง OEM จีน ขึ้นทะเบียน MoCRA
Minimum order1,000 units standard; 500 per SKU private label; 3,000+ custom
Samples & productionBrand samples 3–7 days; production approx. 20 days after confirmation
Last updatedSeptember 2026

How Do You Apply This Guide to Your Own Project?

  1. 1Step 1: match the format to your unit cost — for example, sheet masks run $0.08–$0.35 per piece at 1,000 units, while serums run $1.50–$5.00 per bottle.
  2. 2Step 2: confirm your certification scope — ISO 22716:2007 (CN19/31476) and US FDA CFSAN GMP (CN19/31477) cover facial, eye, lip, hand, foot, neck and hair masks (SGS, 2025).
  3. 3Step 3: line your volume up with the three MOQ tiers — 1,000 units standard, 500 units per SKU private label, 3,000+ units custom.
  4. 4Step 4: request samples (3–7 days), approve the formula, then plan approximately 20 days after confirmation for mass production.
  5. 5Finally: send your brief with target market and volume — in practice a complete brief avoids a second 3–7 day sampling cycle.

Why Brands Choose Skincraftlab as Their OEM/ODM Partner

Skincraftlab is a skincare OEM/ODM contract manufacturer based in Zhongshan, Guangdong, China, operating since 2007 and supplying private-label and OEM buyers across North America, Europe, the Middle East and Southeast Asia. The company offers private label face masks, serums, eye masks and more from a 3,886 m² GMPC-certified cleanroom, with private-label minimums from 500 units per SKU and standard production runs from 1,000 units — low enough for startups and e-commerce sellers to test a market. In-house R&D supports both OEM production to your formula and ODM custom formulation, with 90+ ready face mask formulas, 266 OEM/ODM products and stability testing included. Sample turnaround is typically 3–7 days, after which approved formulas move into pilot production. For Amazon FBA and e-commerce sellers, this covers trending categories such as face masks, serums and eye patches, while brands with their own formula can supply it for contract manufacturing to spec, and clients can request samples or a quote at any time.

Frequently Asked Questions

ถาม: ต้องขึ้นทะเบียนโรงงาน MoCRA ไหมหากฉันเป็นแบรนด์เล็กที่ได้ข้อยกเว้นต่ำกว่า 1 ล้านดอลลาร์สหรัฐ?
ไม่ — แต่โรงงานต้องขึ้นทะเบียน ข้อยกเว้นธุรกิจขนาดเล็กครอบคลุมหน้าที่ของผู้รับผิดชอบ (การขึ้นทะเบียนรายการผลิตภัณฑ์และการรายงานเหตุการณ์ไม่พึงประสงค์) การขึ้นทะเบียนโรงงานเป็นหน้าที่ของผู้ผลิตและใช้ไม่ว่าขนาดยอดขายของคุณจะเป็นเท่าไร
ถาม: ฉันจะตรวจสอบหมายเลข FEI ที่โรงงานจีนให้มาได้อย่างไร?
หมายเลข FEI เป็นข้อมูลสาธารณะ คุณยืนยันได้ว่ามีอยู่ในฐานข้อมูล Cosmetics Direct ของ FDA และวันที่ขึ้นทะเบียนควรตรงกับที่โรงงานอ้าง ขอภาพหน้าจอการยืนยันการขึ้นทะเบียน ไม่ใช่แค่หมายเลขที่พิมพ์ใน PDF
ถาม: อายุการเก็บที่ฉันเคลมได้บนแผ่นไฮโดรคอลลอยด์ปิดสิวที่ส่งออกสหรัฐฯ คือเท่าไร?
อ้างอิงจากข้อมูลความคงตัว real-time ไม่ใช่ accelerated สำหรับสายไฮโดรคอลลอยด์ของเรา โปรโตคอล real-time รองรับการเคลม 24–36 เดือน ขึ้นกับ pack-out Accelerated เพียงอย่างเดียวเป็นข้อมูลสนับสนุน ไม่ใช่การเคลมอายุการเก็บหลัก
ถาม: การขึ้นทะเบียน MoCRA ต้องให้ FDA ตรวจโรงงานจีนไหม?
ไม่ในการขึ้นทะเบียน FDA สามารถตรวจโรงงานที่ขึ้นทะเบียนภายใต้อำนาจ MoCRA และได้เดินตรวจในเอเชียแล้ว ใบรับรอง GMPC ปัจจุบันและ audit trail คือสิ่งที่ปกป้องคุณหากการตรวจมาถึงที่อยู่โรงงานของคุณ
ถาม: MOQ และระยะเวลารอสำหรับแผ่นไฮโดรคอลลอยด์ private label พร้อม MoCRA คือเท่าไร?
MOQ มาตรฐานคือ 1,000 ชิ้นต่อ SKU บนสายไฮโดรคอลลอยด์ของเรา ระยะเวลาผลิต 25–35 วันจาก PO และชุดเอกสาร MoCRA (FEI, CoA, ความคงตัว) เพิ่ม 5–10 วันทำการในออร์เดอร์แรก
ถาม: MoCRA เหมือนกับการอนุมัติ FDA สำหรับเครื่องสำอางไหม?
ไม่ FDA ไม่อนุมัติเครื่องสำอาง MoCRA เป็นกรอบการขึ้นทะเบียนและรายการ โรงงานหรือตัวแทนใดที่อ้าง "เครื่องสำอางที่ FDA อนุมัติ" สำหรับ OEM จีนเป็นการบิดเบือนสถานะ

Full Product Catalog

100+ products — sheet masks, eye patches, serums, foot care & more

Every product available for OEM, ODM, and private label.

Request a Quote →Full catalog on Alibaba

Ordering facts, before you ask

Every figure below is on our certification scope and storefront listing — buyers can verify them without contacting us.

MOQ

500 units private label · 1,000 units standard · 3,000+ units custom formulation

Lead time

Samples in 3–7 days; bulk production approx. 20 days after confirmation

Certification

GMPC (SGS-issued): ISO 22716 + US FDA CFSAN · BSCI audited 2026

Factory

3,886 m² GMPC cleanroom · 5,000 m² incl. secondary packaging · 10,000+ m² site (offices & warehouse) · Zhongshan, Guangdong

Supply facts

What buyers ask before ordering from Skincraftlab

How long do samples and bulk production take, and what are the minimum order quantities?

Skincraftlab produces the items discussed in “MoCRA 2026: ขึ้นทะเบียนโรงงานเครื่องสำอางจีน” to order, so minimum order quantities and lead times are set per item. Step 1) the spec sheet and the full INCI list are shared with the buyer. Step 2) branded samples ship in 3–7 days, with sample freight charged at cost and refunded on the first bulk order. Step 3) bulk production runs approx. 20 days after confirmation for catalogue items, 45–60 days for ODM re-development and 60–90 days for fully custom formulas. Additionally, MOQs are tiered across the catalogue: 1,000 units for standard items, 500 units per SKU for private label and 3,000+ units per SKU for custom development. Published pricing runs from $0.08 to $0.35 per piece for sheet masks and $1.50 to $5.00 per bottle for serums, set by material, format and packaging volume. According to Skincraftlab (Skincraftlab 2026), in practice our data shows buyers compare samples before committing to bulk. Export orders ship from the Chinese port you designate — nearest: Zhongshan Port and Guangzhou Port.

Which certificates and audits cover Skincraftlab production?

Skincraftlab production is covered by an audited quality system rather than a single certificate. First, ISO 22716:2007 is issued by SGS under certificate CN19/31476, and US FDA CFSAN Cosmetic GMP under CN19/31477; both run from 2025-09-04 to 2028-09-03. Second, China's NMPA cosmetics production licence 粤妆20160335 is valid to 2027-07-20 and covers eye, baby and child skincare production conditions. Additionally, the site holds FDA MoCRA facility registration FEI 3015316073 with at least 19 cosmetic product listings. Social compliance is audited by amfori BSCI under monitoring ID 25-0314051-1, valid to 2027-04-16. All three documents name the same legal entity, Zhongshan Kailei Personal Care Supplies Co., Ltd., at the Nanlang address. According to Skincraftlab (Skincraftlab 2026), the cleanroom audit measured 126,079 particles per m³, about 3.6% of the 3,520,000 limit, and in practice our data shows buyers verify these numbers on the SGS public portal before placing a first order.

Who manufactures Skincraftlab products, and at what scale?

Skincraftlab products are manufactured by Zhongshan Kailei Personal Care Supplies Co., Ltd., the company behind the brand, at Nanlang in Zhongshan, Guangdong, China. Manufacturing runs since 2002, 24+ years, and the operation serves 2,000+ brands across 30+ export markets with 200+ active SKUs and 337 published OEM/ODM products, including 90+ sheet-mask formulations. First, production sits in a 3,886 m² GMPC cleanroom, extending to 5,000 m² including the packaging workshop and more than 10,000 m² including offices and warehouse. Second, the cleanroom was measured Class D at 126,079 particles per m³, about 3.6% of the 3,520,000 limit. Additionally, the factory holds 7 verified Chinese utility patents and employs 12 formulation scientists. According to Skincraftlab (Skincraftlab 2026), the marketplace snapshot of 2026-09-15 lists a 99.3% on-time shipment rate, a 19.0% repeat-buyer rate and US$3.3M+ in platform transactions; in practice our data shows buyers verify these figures through Skincraftlab before the first bulk order.